งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69
ระดับชาติ ปีการศึกษา 2562 สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดนครศรีธรรมราช
ระหว่าง วันที่ 6 - 8 เดือนมกราคม พ.ศ. 2563

[ ทั้งหมด   5 ม.ค. 2563   6 ม.ค. 2563   7 ม.ค. 2563   8 ม.ค. 2563   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 8 ม.ค. 2563

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 036 การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดพระมหาธาตุ อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 525 8 ม.ค. 2563 09.00-10.30
2 764 การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดพระมหาธาตุ อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 527 8 ม.ค. 2563 09.00-10.30
3 047 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดพระมหาธาตุ อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง 5113 8 ม.ค. 2563 09.00-10.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนวัดประทุมทายการาม ใต้อาคารอินทรชิต 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป
2 100 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดประทุมทายการาม อาคารเอนกประสงค์ 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 143 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมานุกูล อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุม (เก็บตัว/นั่งพัก ห้อง 112,113,212,213) 8 ม.ค. 2563 09.00-16.00
2 146 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมานุกูล อาคาร 3 ชั้น 2 ห้อง 321(ลำดับที่1-5),322(ลำดับที่6-10),323(ลำดับที่11-15),326(ลำดับที่16-20),327(ลำดับที่21-25),328(ลำดับที่26-30) 8 ม.ค. 2563
ลำดับที่ 1 - 30
09.00-16.00
3 014 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมานุกูล อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 431 (เก็บตัว/นั่งพัก ห้อง422,423,424) 8 ม.ค. 2563 09.00-16.00
4 156 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนวัดชลธาราม อาคารอเนกประสงค์โรงเรียนวัดชลธาราม ห้อง อาคารอเนกประสงค์ (เก็บตัว/นั่งพัก ห้องเรียนอาคาร1ชั้น1(4ห้อง)) 8 ม.ค. 2563 09.00-16.00
5 166 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมานุกูล อาคาร 4 ชั้น 4 ห้อง 446 (เก็บตัว/นั่งพัก 441,442,443,444,445) 8 ม.ค. 2563 09.00-16.00
6 169 การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมานุกูล อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 436 (เก็บตัว/นั่งพัก ห้อง432,433,434,435) 8 ม.ค. 2563 09.00-16.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 739 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองนครศรีธรรมราช อาคารโรงยิม RS (สนามฟุตซอล) 8 ม.ค. 2563 09.00 - 17.00
2 819 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา (มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองนครศรีธรรมราช อาคารอเนกประสงค์ 8 ม.ค. 2563 09.00 - 11.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีธรรมราชศึกษา อาคาร 90 ปี 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป
2 347 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3 สนามหน้าเมืองนครศรีธรรมราช เวทีกลาง 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป
3 736 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนศรีธรรมราชศึกษา ลานกิจกรรม 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป
4 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีธรรมราชศึกษา ลานกิจกรรม 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป
5 602 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนศรีธรรมราชศึกษา หอประชุม 100 ปี 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป
6 603 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีธรรมราชศึกษา หอประชุม 100 ปี 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป
7 339 การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ป.1-ป.6 โรงเรียนทางพูนวิทยาคาร เวที 2 อาคาร 3 ชั้น 1 8 ม.ค. 2563 09.00 - 12.00
8 781 การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็กผสมขิม ม.1-ม.3 โรงเรียนทางพูนวิทยาคาร เวที 2 อาคาร 3 ชั้น 1 8 ม.ค. 2563 13.00 - 17.00
9 341 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6 โรงเรียนทางพูนวิทยาคาร เวที 1 อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุด 8 ม.ค. 2563 09.00 - 12.00
10 782 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3 โรงเรียนทางพูนวิทยาคาร เวที 1 อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุด 8 ม.ค. 2563 13.00 - 17.00
11 343 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6 โรงเรียนทางพูนวิทยาคาร เวที 4 อาคาร 4 ชั้น 1 8 ม.ค. 2563 09.00 - 12.00
12 783 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3 โรงเรียนทางพูนวิทยาคาร เวที 4 อาคาร 4 ชั้น 1 8 ม.ค. 2563 13.00 - 17.00
13 345 การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6 โรงเรียนทางพูนวิทยาคาร เวที 5 โรงยิม 8 ม.ค. 2563 09.00 - 12.00
14 784 การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3 โรงเรียนทางพูนวิทยาคาร เวที 5 โรงยิม 8 ม.ค. 2563 13.00 - 17.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 378 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนสาธิตองค์การบริหารส่วนจังหวัด 1 (บ้านท่าเรือมิตรภาพที่ 30) เวทีอาคารศรีธรรมาโศกราช 8 ม.ค. 2563 08.00 เป็นต้นไป
2 379 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนสาธิตองค์การบริหารส่วนจังหวัด 1 (บ้านท่าเรือมิตรภาพที่ 30) เวทีอาคารเอนกประสงค์ 8 ม.ค. 2563 08.00 เป็นต้นไป
3 404 การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3 โรงเรียนสาธิตองค์การบริหารส่วนจังหวัด 1 (บ้านท่าเรือมิตรภาพที่ 30) เวทีอาคารศรีวิชัย 8 ม.ค. 2563 08.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 ค่ายลูกเสือสำโรง อำเภอทุ่งสง ลานอเนกประสงค์ 8 ม.ค. 2563 09.00 น.เป็นต้นไป
2 776 กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 วิทยาลัยเทคนิคทุ่งสง อาคาร1 (อาคารอำนวยการ) ชั้น 3 ห้อง ห้องเทพทาโร 8 ม.ค. 2563 09.00 น.เป็นต้นไป
3 103 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 วิทยาลัยเทคนิคทุ่งสง อาคารอเนกประสงค์ ชั้น 2 8 ม.ค. 2563 09.00 น.เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ ไทยบุรี ชั้น 1 ห้อง ลาน 8 ม.ค. 2563 09.30-12.30
2 005 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ ศูนย์เทคโนโลยีดิจิตอล ชั้น 1 ห้อง com 1 8 ม.ค. 2563 09.30-15.30

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 247 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ อาคารพลศึกษา ศูนย์กีฬาและสุขภาพ 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป
2 758 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ อาคารพลศึกษา ศูนย์กีฬาและสุขภาพ 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป
3 756 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ อาคารพลศึกษา ศูนย์กีฬาและสุขภาพ 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป
4 251 การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ อาคารพลศึกษา ศูนย์กีฬาและสุขภาพ 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 003 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6 โรงเรียนท่าศาลา ใต้อาคาร 4 8 ม.ค. 2563 09.00-12.00
2 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนท่าศาลา โรงอาหาร 8 ม.ค. 2563 09.00-12.00
3 022 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6 โรงเรียนท่าศาลา หอประชุม 8 ม.ค. 2563 09.00-12.00
4 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนท่าศาลา เต็นท์บริเวณหน้าเสาธง 8 ม.ค. 2563 09.00-12.00
5 067 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6 โรงเรียนท่าศาลา เต็นท์บริเวณหน้าเสาธง 8 ม.ค. 2563 09.00-12.00
6 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนท่าศาลา เต็นท์บริเวณหน้าเสาธง 8 ม.ค. 2563 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 084 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 131-132 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป
2 081 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 1 ชั้น 3 ห้อง 133 - 134 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป
3 749 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 124-125 8 ม.ค. 2563 13.00 เป็นต้นไป
4 105 การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 124-125 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 241 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง ป.1/1 8 ม.ค. 2563 09.00-12.00
2 242 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง ป.1/1 8 ม.ค. 2563 13.00-16.00
3 248 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง ป.1/2 8 ม.ค. 2563 09.00-12.00
4 284 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 1 ห้อง ประชุม 8 ม.ค. 2563 13.00 เป็นต้นไป
5 280 การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 1 ห้อง ประชุม 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป
6 285 การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 1 ห้อง ประชุม 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป
7 287 การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคารเอนกประสงค์ 8 ม.ค. 2563 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 751 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์ 8 ม.ค. 2563 09.00-12.00
2 752 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 2 ชั้น 1 ห้อง คอมพิวเตอร์ 8 ม.ค. 2563 13.00-16.00
3 231 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง อนุบาล 8 ม.ค. 2563 09.00-12.00
4 182 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง ป.3/1 8 ม.ค. 2563 09.00-12.00
5 185 การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านห้วยหาร อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง ป.3/3 8 ม.ค. 2563 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ นางฉัตรลลิตา วุฒิมงคล โทร 094-4965896 อีเมล [email protected] & นายสมิง พระสงฆ์ โทร 080-5203740 อีเมล [email protected]
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2020 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]